close

GIẢI ĐÁP MIỄN PHÍ 24/7

Kế toán, thuế, bảo hiểm, Doanh nghiệp...

Hỏi - Đáp

Hỏi - Đáp

Cty em hóa đơn bán ra thuế 10% theo phương pháp khấu trừ. Bên em mua hàng hóa đơn trực tiếp (ko thể hiện thuế) 182k/thùng. Vậy giá bán ra em phải cộng thêm 10% để ko bị lỗ đúng ko ạ? Nếu em để giá bán là 190k thì em sẽ vẫn bị lỗ.

Cty em hóa đơn bán ra thuế 10% theo phương pháp khấu trừ. Bên em mua hàng hóa đơn trực tiếp (ko thể hiện thuế) 182k/thùng. Vậy giá bán ra em phải cộng thêm 10% để ko bị lỗ đúng ko ạ? Nếu em để giá bán là 190k thì em sẽ vẫn bị lỗ.

Bởi Phương Lan - Số lượng các câu trả lời: 1

Để phản hồi tới Phương Lan

Trả lời: Cty em hóa đơn bán ra thuế 10% theo phương pháp khấu trừ. Bên em mua hàng hóa đơn trực tiếp (ko thể hiện thuế) 182k/thùng. Vậy giá bán ra em phải cộng thêm 10% để ko bị lỗ đúng ko ạ? Nếu em để giá bán là 190k thì em sẽ vẫn bị lỗ.

Bởi Kế toán Việt Hưng -
Chào bạn Phương Lan!
Giá bán ra để ko bị lỗ bạn phải để đơn giá >182K.
Công ty làm theo phương pháp khấu trừ thì tiền thuế VAT bạn tách cộng riêng không nằm trong đơn giá nhé.